பிடெனின் வெற்றி!! வாழ்துக்கூறாத சீன அதிபர்!!

அமெரிக்க ஜனாதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஜோ பிடனை ஜனாதிபதித் தேர்தலில் வென்றதற்கு சீனா வாழ்த்துவதைத் தவிர்த்து, வாக்கெடுப்பின் முடிவுகள் „அமெரிக்க சட்டங்கள் மற்றும் நடைமுறைகளின்படி உறுதிப்படுத்தப்படும்“ என்று கூறியுள்ளது.உலகெங்கிலும் உள்ள தலைவர்கள் பிடனின் தேர்தல் வெற்றியை வாழ்த்த விரைந்தாலும், ரஷ்யா, சீனா, மெக்ஸிகோ மற்றும் பிரேசில் இன்னும் அதிகாரப்பூர்வமாக அவரை வாழ்த்தவில்லை.

சனிக்கிழமையன்று பிடென் 2020 தேர்தலில் வெற்றியாளராக அறிவிக்கப்பட்டபோது, ​​சீன வெளியுறவு அமைச்சக செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்:

„பிடென் வெற்றிகரமாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக அறிவித்ததை நாங்கள் கவனித்திருக்கிறோம். நாங்கள் புரிந்து கொண்டபடி, ஜனாதிபதி தேர்தலின் முடிவு அதற்கேற்ப தீர்மானிக்கப்படும். 2016 ஆம் ஆண்டில், குடியரசுக் கட்சி வேட்பாளர் வெற்றி பெற்ற உடனேயே, டொனால்ட் டிரம்பை சீன அதிபர் ஜி ஜின்பிங் 2016 ஆம் ஆண்டில் வாழ்த்தியதாக தென் சீன மார்னிங் போஸ்ட் தெரிவித்துள்ளது.

ஜி தனது வாழ்த்துக்களை எப்போது வழங்குவார் என்று திங்களன்று கேட்டதற்கு, வாங் வெபின் வாங் நேரடியாக பதிலளிக்கவில்லை. சீனா சர்வதேச நடைமுறைக்கு ஏற்ப செயல்படும் என்று மட்டுமே கூறினார்.

சீனா-அமெரிக்க உறவுகள் குறித்து, இரு தரப்பினரும் உரையாடலை மேம்படுத்த வேண்டும். பரஸ்பர மரியாதையின் அடிப்படையில் வேறுபாடுகளை நிர்வகிக்க வேண்டும. பரஸ்பர நன்மைகளின் அடிப்படையில் ஒத்துழைக்க வேண்டும். இருதரப்பு உறவுகளின் ஆரோக்கியமான மற்றும் நிலையான வளர்ச்சிக்கு அழுத்தம் கொடுக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் எப்போதும் வாதிட்டோம் என வாங் கூறினார்.

சீன வெளியுறவுக் கொள்கை வல்லுநர்கள் பிடென் அதிபரின் கீழ் அமெரிக்காவிற்கும் சீனாவிற்கும் இடையிலான பதட்டங்கள் தொடரும் என்று எதிர்பார்ப்பதாகக் கூறியுள்ளனர்.

தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் போது, ​​பிடென் சீனாவை கடுமையான வாதப்பொருளாக எடுத்துக் கொண்டார். ஷியை ஒரு „குண்டர்“ என்று அழைத்தார். அவரது பிரச்சாரம் மேற்கு மேற்கு பிராந்தியமான சிஞ்சியாங்கில் சீனாவின் அடக்குமுறை கொள்கைகள் குறித்து அவர் வெளிப்படுத்துவார் என்பதையும் அடையாளம் காட்டியுள்ளது.

சீனா தனது இறையாண்மையைப் பாதுகாப்பதில் உறுதியுடன் இருப்பதாகவும், அடுத்த அமெரிக்க நிர்வாகம் சீனாவை பாதியிலேயே சந்திக்கும் என்றும் வாங் கூறினார்.