கொரோனா கருவிகளில் முறைகேடா?

கொரோனா தொற்றாளர்களை விரைவில் அறிந்துகொள்ள இலங்கைக்கு இறக்குமதி செய்யப்பட்டுள்ள Rapid Antigen Detection Test (RADT) ரபிட் அன்டிஜென் சோதனை கருவியை எப்போதும் பயன்படுத்த முடியாது என்று அரசு மருத்துவ அதிகாரிகள் சங்கத்தின் (GMOA) செயலாளர் வைத்தியர் ஹரித அலுத்ஜே தெரிவித்துள்ளார்.

இது வைரஸின் குறைந்த திறன் கொண்ட நபர்களுக்கு தொற்று இருப்பதற்கான (Positive) முடிவு கிடைக்காது. COVID-19 வைரஸிற்கான PCR ( Polymerase Chain Reaction) சோதனைக்கு உரியது. இதற்கு மாற்றாக ரபிட் அன்டிஜென் கண்டறிதல் சோதனை (RADT) எப்போதும் பயன்படுத்த முடியாது. RADT மற்றும் PCR சோதனைகளைப் பயன்படுத்துவதில் சிலர் குழப்பமடைந்துள்ளதாக அவர் கூறினார். இரண்டு சோதனைகளும் நோயாளியின் உடலில் கொரோனா வைரஸ் இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளன, என்றார்.

PCR மற்றும் RADT ஐப் பயன்படுத்தும் போது நன்மைகள் மற்றும் தீமைகள் உள்ளன என வைத்தியர் ஹரிதா அலுத்ஜே கூறினார்.

„பி.சி.ஆர் சோதனை விலை உயர்ந்தது (ரூ .6,000 முதல் ரூ .8,000 வரை) உள்ளது மற்றும் பரிசோதனை நேரத்தை எடுத்துக்கொள்ளும், முடிவை பெறும்போது கூடுதல் உபகரணங்கள் தேவை. மாதிரிகள் இடத்திலேயே தனிப்பட வைக்கமுடியாது, சோதனைக்கு மாதிரிகள் ஆய்வகங்களுக்கு அனுப்பப்பட வேண்டும், ”என்றார்.

ஆனால் குறைந்த செலவில் (குறைந்தது ரூ .1,000) பி.சி.ஆரை விட குறைந்தபட்ச விலையில். ரபிட் அன்டிஜென்களை RADT முடிவுகளை வழங்கலாம்.

ரபிட் அன்டிஜென் மூலம் „பரிசோதிக்கப்பட்ட நேர்மறையான (Positive) முடிவைப் #பெற #நோயாளியின் #உடலில் #கொரோனா #வைரஸ் #அதிக #திறனில் #இருக்க #வேண்டும். வைரஸின் #குறைந்த திறன் கொண்ட நபர்களுக்கு #சாதகமான முடிவுகள் (Positive) #கிடைக்காது, ”என்றார்.

RADT மற்றும் PCR உடன் நடத்தப்பட்ட சரிபார்ப்பு செயல்முறையுடன் நிபுணர்களின் அனுபவங்களைத் தொடர்ந்து, பி.சி.ஆர் சோதனைகளை விட RADT இன் இனங்காணல் குறைவாக உள்ளது, என்றார்.

இருப்பினும், பி.சி.ஆர் சோதனைகளின் முடிவுகள் நோயாளிகளின் தனித்தன்மை மாறவில்லை, ஆனால் RADT இல் எதிர்மறையாக (Negative) இல் சோதிக்கப்பட்டால் பி.சி.ஆர் சோதனை செய்யப்பட வேண்டும், அது அவசியம் என்று அவர் கூறினார்.

ரபிட் கருவிகள் மூலம் சோதனை எவ்வாறு நடைபெறுகிறது?

கொரோனா பாதிக்கப்பட்டுள்ளதா என்ற சந்தேகத்துக்கு உள்ள நபரின் விரலில் ஊசி கொண்டு குத்தி ஒரு சொட்டு இரத்தம் பெறப்பட்டு இந்த சோதனைக்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது. இரத்தத்துடன் சில திரவங்கள் சேர்க்கப்படுகின்றன. சிறிய கருவி போன்ற அமைப்பையே இந்த கொரோனா ரபிட் கருவிகளும் கொண்டுள்ளது.

இரத்தம் செலுத்தப்பட்ட பின் அது பரவி ‚C‘ என்று குறிப்பிட்டுள்ளதில் ஒரு கோட்டை உருவாக்கும். ‚C‘ என்பது கொன்ட்ரோலை குறிக்கும். இந்த கோடு உருவாவது கருவி செயல்படுவதைக் குறிக்கும். அடுத்ததாக ‚T‘ என்ற இடத்தில் கோடு உருவாகிறதா என்று பார்க்கவேண்டும். உடலின் நோய் எதிர்ப்புசக்தியின் அளவைப் பொறுத்து அந்த கோடு உருவாகும். கோடு உருவானால் கொரோனா இருப்பதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது. (Posotive) என்று அர்த்தம். ஆகும்.