Mai 23, 2024

சாதாரண சுவாசத்தின் மூலம் பரவும் கொரொனோ; விஞ்ஞானிகள் தகவல்!!

கொரோனா வைரஸ் சாதாரண சுவாசம் மற்றும் பேசுவதன் மூலம் காற்றின் வழியாக பரவக்கூடும் என்று அமெரிக்காவின் உயர்மட்ட விஞ்ஞானிகளில் ஒருவர் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளார். அனைவருக்கும் முகமூடிகளை பயன்படுத்த அரசாங்கம் பரிந்துரைக்க தயாராக உள்ளது.
தேசிய சுகாதார தொற்று நோய் நிறுவனங்களின் தலைவரான அந்தோனி ஃபஉக்சி, ஃபாக்ஸ் நியூஸிடம் முகமூடிகள் குறித்த வழிகாட்டுதல் மாற்றப்படும் என்று கூறினார் „ஏனெனில் இருமல் மற்றும் தும்மலுக்கு மாறாக, மக்கள் பேசும் போது கூட வைரஸ் உண்மையில் பரவக்கூடும் என்ற சில சமீபத்திய தகவல்கள் வெளியானதன் காரணமாக: என்றார்.
உத்தியோகபூர்வ ஆலோசனை என்னவென்றால், நோய்வாய்ப்பட்டவர்கள் மட்டுமே தங்கள் முகங்களை மறைக்க வேண்டும், அதே போல் அவர்களை வீட்டில் பராமரிப்பவர்களும் இருக்க வேண்டும் எனவும் தெரிவித்துள்ளனர். ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி தேசிய அறிவியல் அகாடமி (NSA) வெள்ளை மாளிகைக்கு ஒரு கடிதத்தை அனுப்பிய பின்னர் ஃபஉக்சி-ன் கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.
ஆராய்ச்சி இன்னும் முடிவாக வில்லை என்றாலும், „கிடைக்கக்கூடிய ஆய்வுகளின் முடிவுகள் சாதாரண சுவாசத்திலிருந்து வைரஸின் ஏரோசோலைசேஷனுடன் ஒத்துப்போகின்றன“ என்று அது கூறியது. இப்போது வரை, அமெரிக்க சுகாதார நிறுவனங்கள் பரவுவதற்கான முதன்மை பாதை சுவாச துளிகளாகும், சுமார் ஒரு மில்லிமீட்டர் விட்டம் கொண்டவை, தும்மும்போது அல்லது இருமும்போது நோய்வாய்ப்பட்ட மக்களால் வெளியேற்றப்படுகின்றன.
இவை விரைவாக ஒரு மீட்டர் தொலைவில் தரையில் விழுகின்றன. ஆனால், நாம் சுவாசிக்கும்போது வெளியேற்றும் அல்ட்ராஃபைன் மூடுபனியில் வைரஸை இடைநிறுத்த முடியுமானால், வேறுவிதமாகக் கூறினால், ஒரு ஏரோசல், அதன் பரவலைத் தடுப்பது மிகவும் கடினமாகிவிடுகிறது, இது அனைவருக்கும் முகத்தை மறைக்கும் ஆதரவாக ஒரு வாதமாகும்.
நியூ இங்கிலாந்து ஜர்னல் ஆஃப் மெடிசினில் சமீபத்தில் வெளியிடப்பட்ட என்ஐஎச் நிதியுதவி ஆய்வில், SARS-CoV-2 வைரஸ் ஒரு ஏரோசோலாக மாறி மூன்று மணி நேரம் வரை காற்றில் இருக்கக்கூடும் என்று கண்டறியப்பட்டது.
ஆய்வின் பின்னணியில் உள்ள குழு வேண்டுமென்றே ஒரு வைரஸ் மூடுபனியை உருவாக்க நெபுலைசர் எனப்படும் மருத்துவ சாதனத்தைப் பயன்படுத்தியதால், இது இயற்கையாகவே ஏற்படாது என்று வாதிட்டதால், கண்டுபிடிப்புகள் மிக மோசமாக இருப்பதாக விமர்சகர்கள் கூறியபோதும் இது ஒரு விவாதத்தைத் தூண்டியது.
SARS-CoV-2 வைரஸின் மரபணுக் குறியீடு, அதன் ஆர்.என்.ஏ, நோயாளிகளின் தனிமை அறைகளின் பகுதிகளை அடைவது கடினம் என்று கண்டறியப்பட்ட நெப்ராஸ்கா மருத்துவ மையத்தின் ஆரம்ப ஆராய்ச்சிக்கு NAS கடிதம் சுட்டிக்காட்டியது.