பதவி விலகினார் பிரித்தானியத் துணை பிரதமர்


பிரித்தானியாவின் துணைப் பிரதமர் டொமினிக் ராப் தனது ஊழியர்களை கொடுமைப்படுத்திய குற்றச்சாட்டின் பேரில் விசாரணைக்குப் பின்னர் பதவி விலகியுள்ளார்.

ட்விட்டரில் அவர் வெளியிட்ட ஒரு கடிதத்தில்,

ராப் தனது நடத்தை குறித்த விசாரணை தனக்கு எதிரான இரண்டு கூற்றுக்களை உறுதிப்படுத்தியதாக வெளிப்படுத்தினார். ஆனால் அவர் இந்த செயல்முறையை குறைபாடு என்று முத்திரை குத்தினார் மற்றும் இது நல்லாட்சியின் நடத்தைக்கு ஒரு ஆபத்தான முன்னுதாரணமாக அமைந்தது என்றார்.

இங்கிலாந்தின் தென்கிழக்கில் உள்ள ஒரு தொகுதியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ராப் மீது எட்டு முறையான புகார்களை அளித்த விசாரணையின் கண்டுபிடிப்புகளை பிரதமர் ரிஷி சுனக் பெற்ற ஒரு நாள் கழித்து ராபின் பதவி விலகல் வந்தது.

ராப் நீதித்துறை செயலாளராக இருந்தபோதும், வெளியுறவு மந்திரி மற்றும் பிரெக்ஸிட் செயலாளராக பணிபுரிந்தபோதும் ஊழியர்களிடம் தவறாக நடந்துகொண்டதாக புகார்கள் கூறுகின்றன.

49 வயதான ராப், அவர் தனது ஊழியர்களை இழிவுபடுத்தியதாக கூறப்பட்டது அதை அவர் மறுத்திருந்தார். மேலும் அவர் எல்லா நேரங்களிலும் தொழில் ரீதியாக நடந்துகொண்டார் என்று கூறினார். ஆனால் கொடுமைப்படுத்துதல் புகார்கள் உறுதிசெய்யப்பட்டால் பதவி விலகுவதாக அவர் ஏற்கனவே கூறினார்.

பிரித்தானியப் பத்திரிகைகளுக்கு கசிந்த சில குற்றச்சாட்டுகள், ராப் பல்வேறு அரசாங்கத் துறைகளில் பயத்தின் கலாச்சாரத்தை உருவாக்கியதாகக் கூறினர். ஒரு செய்தித்தாள் தனது சாலட்டில் இருந்து தக்காளியை ஊழியர்கள் மீது வீசியதாக அறிக்கை செய்தது. அவர் (sic) ஊழியர்களை எரித்ததால் அவருக்கு „மிஸ்டர் இன்சினரேட்டர்“ என்ற புனைப்பெயர் வழங்கப்பட்டதாக மற்றொருவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இந்த நிலையில் அவர் மீது சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகள் சில விசாரணையின் போது உறுதி செய்யப்பட்டதை அடுத்து அவருக்கும் அரசது அரசாங்கத்திற்கும் அழுத்துங்கள் ஏற்பட்டதை அடுத்து அவர் பதவி விலகினார்.

Schreibe einen Kommentar

Deine E-Mail-Adresse wird nicht veröffentlicht. Erforderliche Felder sind mit * markiert