துருக்கி தேர்தல் முடிவுகள்: எர்டோகன் வெற்றி பெற்றதாக அறிவித்தார்

SIVAS, TURKIYE - MAY 23: Turkish President Recep Tayyip Erdogan attends a Public Gathering at Republic Square in Sivas, Turkiye on May 23, 2023. (Photo by Muhammed Selim Korkutata/Anadolu Agency via Getty Images)

துருக்கிய அதிபர் தேர்தலில் நடைபெற்ற இரண்டாம் கட்ட வாக்கெடுப்பில் தற்போதைய ஜனாதிபதி ரெசெப் தயிப் எர்டோகன் தொடக்கத்தில் 52.09% வாக்குகளைப் பெற்றார். அவருக்கு எதிராகப் போட்டியிட்ட கெமல் கிலிடாரோஸ்லுவின் 47.91% வாக்குகளைப் பெற்றதாக செய்திகள் வெளியாகியுள்ளன. 

துருகியின் தேர்தல் ஆணையகத்தின் தலைவர் Ahmet Yener ஞாயிற்றுக்கிழமை பிற்பகுதியில் எர்டோகன் ஆரம்ப முடிவுகளுக்கு ஏற்ப மீண்டும் ஜனாதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக அறிவித்தார்.

h

இஸ்தான்புல்லில் உள்ள தனது இல்லத்திற்கு வெளியே தனது ஆதரவாளர்களுக்கு உரையாற்றிய எர்டோகன் வாக்காளர்களுக்கு நன்றி தெரிவித்தார், அதிகாரப்பூர்வமற்ற முடிவுகள் அவர் கிலிடாரோக்லுவுக்கு எதிராக முன்னணியில் இருப்பதாகக் காட்டியது.

எங்கள் 85 மில்லியன் குடிமக்களும் மே 14 மற்றும் மே 28 தேர்தல்களில் வெற்றி பெற்றவர்கள்“ என்று எர்டோகன் இஸ்தான்புல்லில் இருந்து நாட்டு மக்களுக்கு ஆற்றிய உரையில் கூறினார்.

Schreibe einen Kommentar

Deine E-Mail-Adresse wird nicht veröffentlicht. Erforderliche Felder sind mit * markiert