Juni 15, 2024

டோனியர்-228 கடல்சார் கண்காணிப்பு விமானம் வந்தடைந்தது

இலங்கை கடற்படையினருக்கு நன்கொடையாக வழங்கப்படவிருக்கும் இந்திய கடற்படைக்கு சொந்தமான டோனியர்-228 கடல்சார் கண்காணிப்பு விமானம், கட்டுநாயக்க விமானப்படை தளத்தை சற்றுமுன்னர் வந்தடைந்தது.

இந்திய சுதந்திரதினமான இன்றைய தினம் குறித்த விமானம் வழங்கப்படுவது சிறப்பாக காணப்படுகின்றது.

தரையிறங்கிய விமானத்தை நீர் பீச்சியடித்து வரவேற்றனர். இந்தியாவினால் பரிசாக வழங்கப்பட்ட முதலாவது டோர்னியர் 228 கடல்சார் ரோந்து விமானத்தை இலங்கை விமானப்படை (SLAF) இன்று சம்பிரதாய அணிவகுப்பில் தனது கடற்படைக்கு உள்வாங்கியது.

இந்திய உயர்ஸ்தானிகர் கோபால் பாக்லேவினால் இந்த விமானம் உத்தியோகபூர்வமாக ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவிடம் கையளித்தார்.

பாதுகாப்பு அமைச்சின் செயலாளர் ஜெனரல் கமல் குணரத்ன (ஓய்வு) மற்றும் அரிஃபோர்ஸ் கமாண்டர் எயார் மார்ஷல் சுதர்சன பத்திரன ஆகியோரின் மேற்பார்வையில் கட்டுநாயக்கவில் உள்ள விமானப்படை தளத்தில் நடைபெற்ற நிகழ்வு நடைபெற்றது.

விமானிகள், பார்வையாளர்கள், பொறியியல் அதிகாரிகள் மற்றும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் மற்றும் இந்திய விமானப்படையுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ள இந்திய அரசின் தொழில்நுட்பக் குழுவின் மேற்பார்வையுடன் நான்கு மாத காலத்திற்கு இந்தியாவில் சிறப்பாகப் பயிற்சி பெற்ற 15 விமானப்படை வீரர்கள் கொண்ட குழுவினரால் மட்டுமே இந்த விமானம் பறந்து பராமரிக்கப்படும்.

இக்குழுவில் பொறியியல் அதிகாரிகள் மற்றும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களை உள்ளடங்குகின்றனர்.

Schreibe einen Kommentar

Deine E-Mail-Adresse wird nicht veröffentlicht. Erforderliche Felder sind mit * markiert