தடுப்பூசிகளும் , சிகிச்சைகளும் அனைவருக்கும் இலவசம்? 140 நாட்டுத்தலைவர்கள் கோரிக்கை!

கொரோனா COVID-19 எந்தவொரு  தடுப்பூசிகளும் சிகிச்சையும் அனைவருக்கும் இலவசமாக கிடைக்க வேண்டும் என்று கடந்த கால மற்றும் தற்போதைய உலகத் தலைவர்கள் வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

தென்னாப்பிரிக்க ஜனாதிபதி சிரில் ரமபோசா மற்றும் பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான் கான் ஆகியோர் உலக சுகாதார சபைக்கு திறந்த கடிதத்தில் 140 க்கும் மேற்பட்ட கையெழுத்திட்டவர்களில் அடங்குவர், எந்தவொரு தடுப்பூசிக்கும் காப்புரிமை பெறக்கூடாது, அதே நேரத்தில் அறிவியல் நாடுகளுக்கு இடையே பகிரப்பட வேண்டும்.
மற்றும் „அரசாங்கங்களும் சர்வதேச பங்காளிகளும் உலகளாவிய உத்தரவாதத்தை தரவேண்டும்  வேண்டும், இது ஒரு பாதுகாப்பான மற்றும் பயனுள்ள தடுப்பூசி உருவாக்கப்படும்போது, ​​அது விரைவாக உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது மற்றும் அனைத்து மக்களுக்கும், அனைத்து நாடுகளிலும் இலவசமாக கிடைக்கச் செய்கிறது என்பதை உறுதி செய்கிறது“ என்று அந்த கடிதத்தில் கூறப்பட்டுள்ளது. „COVID-19 க்கான அனைத்து சிகிச்சைகள், நோயறிதல்கள் மற்றும் பிற தொழில்நுட்பங்களுக்கும் இது பொருந்தும் என்று அந்த அறிக்கையில் வலியுறுத்தியுள்ளனர்.