புதிய அர­சி­ய­ல­மைப்­புக்கு மக்­களின் அங்­கீ­காரம் அவ­சியம்

பிரிக்­கப்­ப­டாத இலங்­கையில் நல்­லி­ணக்கம் வேண்டும் என்­கிறார் சம்­பந்தன்  
(பதுளை, தியத்­த­லாவை நிரு­பர்கள்)

அர­சி­ய­ல­மைப்பில் உள்ள 13 ஆவது திருத்தச் சட்­டத்தில் மாற்­றங்­களை ஏற்­ப­டுத்தி அனைத்து இன மக்­களும் பயன் அடையும் பொருட்டு புதிய அர­சியல் சாச­னத்தை அமைப்­பது குறித்து முன்­னெ­டுப்­புகள் இடம்­பெற்று வரு­கின்­றன. இந்த அர­சியல் சாசனம் பாரா­ளு­மன்றில் மூன்றில் இரண்டு பெரும்­பான்மை பலத்­துடன் நிறை­வேற்­றப்­பட்டு மக்­களின் அங்­கீ­காரம் பெற்­றாக வேண்டும் என்று தமிழ் தேசிய கூட்­ட­மைப்பின் தலை­வரும் எதிர்க்­கட்சித் தலை­வ­ரு­மான இரா.சம்­பந்தன் தெரி­வித்தார்.

மலை­ய­கத்தில் அமைப்­புகள் அனைத் தும் ஒன்­றி­ணைந்து செயற்­ப­டு­வ­துடன் மலை­யக மக்­களின் தேவைகள், விருப்­பங் கள், அபி­லா­ஷைகள் ஆகி­ய­வற்­றினை நிவர்த்தி செய்ய வேண்டும். இதன் மூலமே மலை­யக மக்கள் வாழ்வில் ஆரோக்­கி­ய மா­னதோர் சூழலை அனு­ப­விக்க முடியும் என்றும் எதிர்க்­கட்சித் தலைவர் குறிப்­பிட்டார்.

பண்­டா­ர­வளை இந்து இளைஞர் மன்­றத்தின் 45 ஆவது பூர்த்தி விழா நேற்று பண்­டா­ர­வளை ஆர்.சி பெரியார் அரங்கில் நடை­பெற்­றது. இவ்­வி­ழாவில் எதிர்க்­கட்சித் தலைவர் இரா.சம்­பந்தன் கலந்து கொண்டு பேசு­கை­யி­லேயே மேற்­கண்­ட­வாறு தெரி­வித்தார்.

அவர் தொடர்ந்தும் பேசு­கையில்

“ஊவா மாகாண தமிழ் பாட­சா­லை­களில் பாட­ரீ­தி­யான பட்­ட­தாரி ஆசி­ரியர் பற்­றாக்­குறை நில­வு­வது எனது கவ­னத்­திற்கு கொண்­டு­வ­ரப்­பட்­டது. அத்­துடன் வடக்கு கிழக்­கிலும் தொழில் வாய்ப்­பின்றி இருக்கும் பட்­ட­தா­ரிகள் போராட்­டத்தில் ஈடு­பட்டு வரு­கின்­றனர். இவர்­க­ளுக்­கான தொழில் வாய்ப்­புகள் விரைவில் வழங்­கப்­படும். அவ்­வே­ளையில் குறிப்­பி­டத்­தக்க பட்­ட­தா­ரிகள் இப்­ப­கு­திக்கும் அனுப்பக் கூடி­ய­தாக இருக்கும்.

பிரிக்­கப்­ப­டாத ஐக்­கிய இலங்­கைக்குள் அனைத்து இன மக்­களும் நல்­லி­ணக்­கத்­துடன் வாழ்­வ­தற்­கான அர­சியல் சூழல் ஏற்­பட வேண்டும். நாட்டின் நலன் கரு­தியும், நாட்டு மக்­களின் நலன் கரு­தியும் அனைத்து மக்­களும் கௌர­வத்­து­டனும், சுபீட்­சத்­து­டனும் வாழக்­கூ­டிய வகையில் உரு­வாக்­கப்­படும் அர­சியல் சாசனம் அமைய வேண்டும். அந்த அர­சியல் சாசனம் உரு­வா­வ­தற்கு மலை­ய­கத்தைச் சார்ந்த சிறு­பான்மை அமைப்­பு­களும் வடக்கு கிழக்கு அமைப்­பு­களும் பூரண பங்­க­ளிப்பை வழங்க வேண்டும்.

1988 ஆம் ஆண்டு 13வது திருத்தச் சட்டம் கொண்­டு­வ­ரப்­பட்­டது. அத்­தி­ருத்தச் சட்­டத்தில் மாற்­றங்­களை ஏற்­ப­டுத்தி அனைத்து இன மக்­களும் பயன் அடையும் பொருட்டு புதிய அர­சியல் சாசனம் அமைப்­பது குறித்து முன்­னெ­டுப்­புகள் இடம்­பெற்று வரு­கின்­றன. இந்த அர­சியல் சாசனம் பாரா­ளு­மன்றில் மூன்றில் இரண்டு பெரும்­பான்மை பலத்­துடன் நிறை­வேற்­றப்­பட்டு மக்­களின் அங்­கீ­காரம் பெற்­றாக வேண்டும்.

பிரச்­சி­னைகள், வேறு­பா­டுகள் இருக்­கவே செய்­கின்­றன. அவற்றை நிவர்த்தி செய்­வ­தற்கு எமது பணி தொடர்ந்து கொண்டே இருக்கும். ஜனா­தி­ப­தியும் பிர­த­மரும் இந் நாட்டில் தத்­த­மது கட்­சி­யி­னரை முறை­யாக வழி­ந­டத்­து­வார்கள் என்று நம்­பு­கின்றேன். அவர்கள் சிறப்­பான முறையில் கட்­சியை வழி­ந­டத்­தி­னார்­க­ளே­யானால் நிலை­யான நல்­லாட்சி ஏற்­பட்டு சமத்­து­வமும் மலரும்.

இலங்கை சுதந்­திரம் அடைந்த பின்னர் இந்­திய வம்­சா­வளி மக்கள் பல்­வேறு பிரச்­சி­னை­களை எதிர்­நோக்­கி­யி­ருந்­தனர். அவர்­களின் பிர­ஜா­வு­ரி­மையும் வாக்­கு­ரி­மையும் பறிக்­கப்­பட்­டன. காலப்­போக்கில் அம்­மக்­களின் பிர­தி­நி­திகள் பாரா­ளு­மன்­றத்தில் இருந்­த­தினால் இழக்­கப்­பட்ட உரி­மைகள் படிப்­ப­டி­யாகக் கிடைக்­கப்­பெற்­றன. தற்­போது அம் மக்கள் முன்­னேற்றம் அடைந்து வரும் நிலை­மையைக் காண­மு­டி­கின்­றது.

வடக்கு கிழக்­கிலும் எமது மக்கள் பல்வேறு போராட்டங்களை முன்னெடுத்துக் கொண்டு இருக்கின்றனர். அவர்களின் போராட்டங்களுக்கும் தீர்வினைப் பெற்றுக்கொடுக்கும் நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகின்றேன்.

பண்டாரவளை இந்து இளைஞர் மன்றத்தின் செயற்பாடுகள் பாராட்டக்கூடியதாக உள்ளன. இம் மன்றத்தின் வளர்ச்சிக்கு எம்மாலான உதவிகளையும் பங்களிப்புகளையும் வழங்க தயாராகவுள்ளோம்” என்றா

Allgemein